แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 1512: รักษารากฟัน  (จำนวนคนอ่าน 781 ครั้ง)
« เมื่อ: 03/03/12 เวลา 20:54:01 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เรียนคุณหมอครับ

เนื่องจากผมมีปัญหาเกี่ยวกับการรักษารากฟันครับ วันนี้ได้เข้าการรักษา รากฟัน คุณหมอก็ดำเนินการปกติ แต่เมื่อ เจาะเข้าไปตามฟันที่ผุ นั้น แล้ว พบว่ามีออกปวดเพิ่มขึ้นและมีเลือดออก มาเรื่อยๆ คุณหมอแจ้งว่า อาจจะเจาะทะลุ หรือ ฟันผุ แล้วมันทะลุ ทั้งนี้ คุณหมอบอกว่าถ้าอีกสองอาทิตย์แล้วเลือดยังออกอยู่ คงจะต้องถอนฟัน

คำถามอยู่ที่ว่า ผมไปรักษา รากฟัน แต่ หมอบอกว่าต้องถอนออกเนื่องจากมีเลือดออก แต่ตอนนี้ที่ยังไม่ได้เจาะเข้าไปนั้น ไม่มีเลือดออก แบบนี้ จะมีการรักษาที่ทำให้ ไม่ต้องถอนออกได้หรือไม่ครับ

BR,
Montree.p
ส่งโดย: network
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

171.4.27.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 03/04/12 เวลา 08:48:48 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ข้อมูลที่ให้มาน้อยเกินไปที่จะพิจารณา โดยเบื้องต้นฟันที่รักษารากฟันไม่ได้แล้ว ก็ต้องถอนออก

ฟันที่มีสภาพไม่เหมาะสมต่อการรักษา เช่น เนื้อฟันเหลือน้อย ฟันผุเยอะ เลือดที่ไหลจากภายในมีสภาพที่บ่งบอกการติดเชื้อมานาน จะทำให้การรักษารากฟัีนมีโอกาสประสบความสำเร็จน้อย หากฝืนรักษาไม่ก็อาจไม่หาย ก็ต้องถอนออกในที่สุดค่ะ
ส่งโดย: หมอหนิง
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 9097  

101.109.201.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->