แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 1006: ทำฟันที่ คณะทันตะจุฬา  (จำนวนคนอ่าน 17030 ครั้ง)
« เมื่อ: 11/12/10 เวลา 19:51:14 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอถามคุณหมออีกรอบน่ะครับ  ถ้าจะไปเนี่ยคนเยอะไหมครับ ควรไปตั้งแต่กี่โมงครับ  เพราะไปครั้งแรก  พอไปถึงจะได้ครอบฟันเลยรึเปล่าครับ รบกวนคุณหมอช่วยตอบทีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11/12/10 เวลา 20:55:55 by calamindmomo »
ส่งโดย: calamindmomo
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 0  

58.8.102.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 11/12/10 เวลา 23:04:47 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

คลินิกที่คณะทันตแพทย์ จุฬา มีหลายแบบ
- แบบให้นิสิตทันตแพทย์ รักษา + อาจารย์ควบคุม แบบนี้ราคาถูก แต่กว่าจะเสร็จอาจนานหน่อย เพราะต้องตรวจละเอียดมาก แต่เชื่อมันในคุณภาพได้เลยค่ะว่าดีเยี่ยมเพราะตรวจแล้วตรวจอึกกว่าจะผ่านแต่ ละขั้นตอน
- แบบให้นิสิตปริญญาโท (หมอเรียนจบแล้วมาเรียนต่อเพิ่มเติม) รักษา + อาจารย์ควบคุม แบบนี้แพงขึ้น แต่คิวก็ยาวขึ้นกว่าจะได้ทำ กว่าจะเสร็จก็นานหน่อยตามระบบการศึกษา
- คลินิกพิเศษ หมอหรืออาจารย์รักษา ราคาแพงเหมือนคลินิกเอกชน คิวมีอยู่แต่อาจไม่ยาวมาก

เนื่องจากคณะทันตแพทย์ เป็นหน่วยงานราชการ ฉะนั้นถ้าไปวันธรรมดา ควรไปเช้าๆ กว่าจะตรวจคัดกรอง กว่าจะเจอหมอ ใช้เวลาพอสมควร คนก็จะเยอะด้วยแหละ ถ้าอยากทำที่คลินิกพิเศษต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ด้วยนะคะ  

ถ้าไปวันเสาร์-อาทิตย์ มีแต่คลินิกพิเศษเปิด ก็ต้องไปติดต่อทำบัตรอยู่ดี แต่คนอาจน้อยกว่าหน่อยนึง ถ้าไปเช้าๆ ก็ดี ครั้งแรกที่ไปรักษา จะต้องคัดกรองก่อน ไม่แน่ว่าจะได้ทำครอบฟันเลยหรือเปล่า บางทีอาจมีคิว จะต้องปรึกษากับคุณหมอหรือเจ้าหน้าที่อีกทีค่ะ ถ้าฟันที่เคยรักษารากฟันมาแล้ว อาจต้องมีการเอ็กซเรย์ หรือตรวจอย่างอื่นเพิ่มเติมด้วย
ส่งโดย: หมอหนิง
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 9097  

58.9.139.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 11/12/10 เวลา 23:22:44 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สักประมาณกี่โมงครับ 6 โมงเช้าสายไปไหมครับ  แล้วเราต้องบอกเค้ารึเปล่าครับว่าทำกับใคร

58.8.108.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 11/13/10 เวลา 06:03:37 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เช้าไปหน่อย ไปถึงซัก 8-8.30 ก็โอเคค่ะ  

ต้องบอกเขาค่ะว่าจะรักษากับคลินิกแบบไหน เดี๋ยวเขาจะบริหารจัดการให้ค่ะ
ส่งโดย: หมอหนิง
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 9097  

58.9.139.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 11/13/10 เวลา 12:57:12 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอบคุณมากครับๆๆๆๆๆๆๆ

115.87.237.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->