แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 904: รักษาโรคเหงือกที่ไหนดีคะ ราคาค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคะ ช่วยทีค่ะ T-T  (จำนวนคนอ่าน 12525 ครั้ง)
« เมื่อ: 09/08/10 เวลา 18:33:20 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ไปปรึกษาหมอที่คลีนิคจัดฟันมา ไป x-ray ฟันมาให้คุณหมอดู
คุณหมอบอกว่าเราเป็นโรคเหงือกค่ะ ค่อนข้างรุนแรงซะด้วยสิ T-T
ให้ไปหาแพทย์เฉพาะทางเพื่อรักษาก่อน

คุณหมอแนะนำ รพ. จุฬาฯ มหิดล และ หัวเฉียว ค่ะ
แต่ละที่ล้วนไกลบ้านเรามากเลย และต้องรอคิวนานมากๆ

เลยอยากทราบว่า พอจะมีที่อื่นแนะนำไหมคะ
อยากได้ราคาต่อครั้งไม่เกิน 1,000 บาท ค่ะ
บ้านเราอยู่แถว ม. เกษตร ช่วยทีนะคะ กลุ้มใจมากกกกๆๆ

ส่งโดย: lollipopab
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 2  

124.121.171.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 09/08/10 เวลา 20:53:40 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ถ้าแบบว่ารักษาไม่แพง ก็คงต้องเป็นตามมหาวิทยาลัยน่ะค่ะ เพราะการรักษาโรคเหงือก ต้องไปหาหมอหลายครั้งด้วย รวมๆ แล้วอาจจะกลายเป็นหลายพันบาทเลยทีเดียว  

อยู่แถวม.เกษตร จริงๆ แล้ว มาคณะทันตแพทยศาสตร์ ม.มหิดล ก็ได้นิคะ ไม่ไกลมาก อยู่แถวอนุสาวรีย์ชัยนี่เอง ลงสถานีรถไฟฟ้า อนุสาวรีย์ ฝั่งตรงข้าม โรงหนังเซ็นจูรี่ แล้วนั่งมอไซค์ 10 บาท หรือเดินเอา เข้าถ.โยธี แป๊บเดียวก็ถึงค่ะ

http://www.dt.mahidol.ac.th/thai/index.php?option=com_content&task=v iew&id=67&Itemid=98

ถ้า คณะทันตแพทย์ จุฬา ก็อยู่แถวสยามสแควร์ค่ะ  อยู่ข้างๆ ศูนย์หนังสือจุฬา สาขาสยามสแควร์ค่ะ

http://www.dent.chula.ac.th/main.php?filename=service_dental
ส่งโดย: หมอหนิง
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 9097  

58.9.190.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 09/09/10 เวลา 10:29:31 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอบคุณนะคะ  
คือว่าก็กะๆ ไว้ ครั้งละ 1000 น่ะค่ะ กี่ครั้งก็ไม่เป็นไรค่า

โทรไปนัด คลีนิคพิเศษจุฬา ได้คิววันที่ 28 ก.ย.  
ช่วงเย็นน่ะค่ะ รู้สึกว่ามันนานมากเลย ก็เลยมาสอบถามดูค่ะ
เผื่อมีที่อื่นที่ดีกว่า Smiley ยังไงก็ขอบคุณนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09/09/10 เวลา 10:29:47 by lollipopab »
ส่งโดย: lollipopab
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 2  

124.121.172.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 09/09/10 เวลา 16:28:42 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ราชการ คิวก็มักจะยาวค่ะ ต้องทำใจนิดนึง  Wink
ส่งโดย: หมอหนิง
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 9097  

183.89.75.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->